จะซื้อโทรศัพท์ใหม่รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับผม เน้นทำงาน ตอบ line@ facebook page

กระทู้คำถาม
ตอนนี้มี 2 รุ่นที่ดูๆ ไว้อยู่ครับ 
vivo nex 3 
iphone 11 

ปัจุบันใช้ vivo v11 แล้วอยากเปลี่ยนเนื้องจาก เวลาทำงาน line @ ไม่ค่อยแจ้งเตือน ต้องกดเข้าแอปก่อนข้อความถึงจะขึ้น
ยิ่ง feacbook page นี้หนักเลยครับ 
ต้องเข้าแอปแล้วอยู่หน้าแอป ประมาณ 3 นาทีเลยครับ ข้อความถึงจะขึ้นมา 

(แล้วเวลาดูวิดีโอมากในfacebook จะกระตุก)

เลยคิกว่าปัญหาพวกนี้จะไม่เกิดขึ้นใน iphone 11

ส่วน vivo nex 3 ที่สนใจคือ พวกระบบต่างๆเราชินแบบนี้ แล้วเครื่องอ่านจากรีวิวก็เร็วด้วย 
แต่กลัว line@ facebook เป็นเหมือนเดิม 

อีก1อย่างในการตัดสินใจคือการเปิดแอปหลายๆแอป ได้ 
จะกลับไปใช้แอปเดิมโดยที่แอปไม่เริ่มทำงานใหม่จะดีมากๆ เลยครับผม 
เพราะบางทีต้องสลัปแอปใช้งานบ่อยมากครับผม 
vivo v11 ที่ใช้งานอยู่ เปิดไม่กี่แอปก็จะเริ่มทำงานใหม่แล้ว 

จะยังไงรบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview