มีรอยหยดน้ำบนฝ้าเป็นดวงขนาดไม่ใหญ่มากตอนฝนตกแรงๆ คาดว่าหลังคาบ้านรั่ว มีวิธีซ่อมเองไหมครับ

เป็นบ้าน2ชั้นครับ   เป็นรอยน้ำหยดบนฝ้าเพดานชั้น2 ตอนฝนตกแรงๆเท่านั้น  ถ้าตกเบาไม่เป็นไรครับ
คงน่าจะหลังคาบ้านรั่ว  พอจะมีวิธีซ่อมแซมด้วยตัวเองไหมครับ  ว่า

1.ต้องทำอย่างไรบ้างเช่น การหาจุด การเข้าถึงเพื่อซ่อมแซม
2.อุปกรณ์/วัสดุที่ต้องใช้
3.ในห้องน้ำชั้น2  มีช่อง service อยู่ครับถ้าปีนคงต้องจุดนี้
4.ใต้หลังคามันมืด/ร้อนมาก  เคยขึ้นไปนานแล้วครับตอนตรวจรับบ้านใหม่ๆ

ปล.ตามช่างยากมากครับ อีกอย่างมันงานน้อยคงไม่มีใครมาทำให้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่