รบกวนขอ คห. เรื่องแอร์ ..ขอบคุณมากๆค่ะ

ที่บ้านมี 2 ห้อง แอร์ห้องละ 1ตัว 

ห้องที่ 1 แอร์ ติดประมาณได้ 10 ปี แล้ว  (ประมาณ)

เรา+สามี ใช้ตามปกติทั่วๆไป  6 เดือนล้างครั้งนึง เปิดยังเย็นสบายอยู่  ที่ล้างก็ยังเย็นอยู่แต่ล้างตามวาระ 

..........

ห้องที่ 2 เป็นห้องลูกชาย อยู่  3 คน พ่อ แม่ลูก เด็ก อายุ 4ขวบ 

แอร์เพิ่งติดได้  4-5 ปี แต่  แอร์ไม่เย็น บ่อยมากๆ มีแต่ลม  จึงทำให้ 3 เดือนล้างทีนึง ล้างแล้วก็เย็น นะคะ 

...............

แอร์ยี่ห้อเดียวกัน ขนาดเท่ากัน แต่อาจใช้เยอะกว่าช่วงวันหยุดและปิดเทอม 

ถามช่างล้างแอร์ว่าทำไมแอร์ตัวนี้ต้องล้างบ่อย (มันไม่เย็นเลย มีแต่ลมออก)

ช่างบอกว่าอาจเกี่ยวกับเด็ก เพราะมีการทาแป้ง (ของเราไม่ทาแป้ง) และของในห้องเยอะกว่าของเรา เพราะมีเด็ก

ของในห้องเราไม่มีอะไร มีแต่ตู้1 ใบ เตียง  ชั้นวางทีวี  โต๊ะเครื่องแป้ง เป็นคนชอบโล่งๆ จะได้นอนสบายๆ 

..............

เพื่อนนคิดว่ายังไงคะ ส่วนตัวก็ยังสงสัยอยู่ มันเกี่ยวมั้ย

รบกวนเพื่อนๆด้วยค่ะ 

ขอบคุณมากๆ 
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่