เที่ยวนอกเวียนนา ล่องแม่น้ำดานูบ ด้วย"Wachau ticket"

สำหรับท่านใดที่มาเที่ยวเวียนนา แล้วอยากหาที่เที่ยวนอกเมือง ลองพิจารณาWachau ticketค่ะ

https://kombitickets.railtours.at/wachau-ticket/oesterreich/wachau/wachau-ticket.html

เป็นเส้นทางรถไฟไปเยือนเมืองมรดกโลกที่Melk +ล่องแม่น้ำดานูบในช่วงที่ว่ากันว่างดงามมากช่วงหนึ่งของลำน้ำสายนี้คือช่วง Melk ถึง Krems

สามารถซื้อตั๋วได้ที่ห้องขายตั๋วของOBBค่ะ

โดยเราจะได้ตั๋วรถไฟแบบopen ไปกลับจากเวียนนา
โดยขึ้นจากสถานีไหนก็ได้ไปต่อขบวนรถที่ St.Polten สามารถเลือกเวลารถไฟได้ตามสะดวกค่ะ

จนท.จะให้คำแนะนำและพิมพ์แผนเดินทางมาให้เป็นตัวอย่าง แต่เราจะจัดเองใหม่ก็ได้ อย่างหนอนฯก็ออกตัวเช้ามากกว่าที่เขาแนะนำ

เราสามารถเลือกได้ ว่าจะไปMelkก่อน หรือจะไปลงเรือที่Kremsก็ได้ค่ะ

เราจะได้บัตรล่องเรือ และบัตรเข้าชมมหาวิหารที่Melk (งดงามมากค่ะ) ซึ่งเราต้องนำไปแลกตั๋ว 
แบบนี้ค่ะ

หนอนฯเลือกไปMelkแต่เช้า จึงมีเวลาเดินเล่นนานสมใจ ใช้เวลาที่มหาวิหารนานมากเลยค่ะ ชอบมาก ตอนเช้าคนน้อยด้วย

Melkเป็นเมืองเล็กน่ารักค่ะ

ส่วนมหาวิหาร ภายในงดถ่ายรูปค่ะ

มาแต่เช้า เลยไม่ต้องรีบ
มีเวลาละเลียดกาแฟและขนมเจ้าดัง
แนะนำค่ะ ร้านนี้เลย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่