ขอสอบถามสาวๆที่เป็นประจำเดือนแล้วหน่อยค่ะ

ตามคำถามเลยค่ะ คือเราอายุ14ค่ะเป็นประจำเดือน
ได้ปีกว่าๆแล้วค่ะ แต่ในช่วงที่เป็นครั้งแรกประจำเดือนมาปกตินะคะมาติดกันประมาณ3เดือนค่ะ
แล้วก็บางเดือนมาบ้าง บางทีก็2เดือนมา
แรกๆก็คิดว่าฮอร์โมนคงยังไม่ปกติละมั้ง แต่ตอนนี้
ห่างหายเป็น3เดือนก็มีค่ะ แล้วยังรู้สึกว่าตัวเองปวด
ปัสสาวะบ่อยมาก แปปๆก็เข้าห้องน้ำไรงี้
จนเพื่อนๆแซวกันว่านี่ท่อปัสสาวะหรือท่อน้ำแตก
บางทีก็มักมีอาการแบบฉี่กระปิดกระปอยค่ะ
เป็นๆหายๆค่ะ ทรมานมาก ฮือออออ//เขิน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่