โกลเด้นวัย 10 เดือน ตามั่วเกิดจากอะไรได้บ้างคะ 😭😭😭

วันพฤหัสบดีที่ 17 ตุลาคม ช่วงเวลาประมาณ 7:30 p.m. พาน้องหมาออกมาเดินเล่นอยู่หน้าบ้าน ข้อสังเกตเห็นตาน้องหมาข้างขวามัวๆ ตกใจมากเพราะเมื่อวานก็ปกติดี ก็เลยอยากรู้ว่ามันเกิดจากสาเหตุอะไรได้บ้างคะเพราะนี่ก็ไม่รู้เหมือนกันค่ะว่าน้องไปโดนอะไรมา ถ้าจะเป็นช่วงพาน้องหมาไปเดินเล่นก็มีเหตุการณ์เดี๋ยวที่น้องหมาวิ่งชนเตาปิ้งย่างแล้วล้มในนั้นมีขี้เถ้าของถ่านอยู่ในนั้นด้วยค่ะ จะเป็นไปได้ไหมคะว่าเกิดจากสาเหตุที่ฝุ่นของขี้เถ้ากระเด็นใส่ตาน้องทำให้เกิดตามัวได้ อันนี้ไม่รู้จริงๆค่ะ ใครพอจะทราบไหมคะว่าเป็นเพราะอะไร เพราะลองค้นหาใน google แล้วส่วนมากจะพบแต่สาเหตุของสุนัขที่มีอายุมากแล้ว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น