สอบถามท่านผู้รู้ ผู้มีประสบการณ์เกี่ยวกับกล้อง gopro หน่อยครับ

พอดีผมอยากซื้อเจ้ากล้อง  gopro มาใช้สักตัวไว้ถ่ายคลิปเล่นลงยูทูป (ไม่ใช่มืออาชีพนะครับ ไม่เคยถ่ายอะไรแบบนี้มาก่อน) 
หรือเอาไว้ถ่ายตอนไปเที่ยวที่ต่างๆ 

แต่ชั่งใจอยู่ว่าจะจัดเจ้า  " gopro hero 7 black หรือ  gopro hero 6 black ดี " 

เห็นตอนนี้เจ้าตัว hero 6 black ลดเหลือ 6800 บาท เจ้า hero 7 black ลดเหลือ 11500  แต่ใจไปชอบตัว 7 เพราะเห็นมีกันสั่นที่ดีไม่ต้องไปซื้อไม้กันสั่นเพิ่ม

ส่วนอีกใจก็คิดว่าเรามือใหม่ควรจะเล่น 6 ดีกว่าเพราะไม่ใช่มืออาชีพอะไรขนาดนั้น 

รบกวนท่านผู้มีประสบการณ์แนะนำทีครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่