ป.โท บริหารการศึกษา มสธ. จบง่าย??

สวัสดีค่ะ เราเป็นคนนึงที่กำลังเรียนป.โท บริหารหารศึกษาที่มสธ. ตอนแรกที่คิดเรียนที่นี่คือเรามีงานประจำและงานพิเศษที่ต้องทำช่วงเสาร์-อาทิตย์ เลยเลือกที่จะเรียนที่นี่เพราะไม่ต้องไปเรียนทุกสัปดาห์ คิดว่าแค่อ่านหนังสือไปสัมมนาแล้วสอบก็จบ แต่พอได้เข้ามาเรียนรู้สึกเป็นการเรียนที่ต้องพึ่งตัวเองมากๆ ไม่มีอาจารย์แนะนำปรึกษาตลอด ไม่ได้พูดคุยสนิทสนมกับเพื่อนกันเหมือนเรียนทั่วไป ทำให้ตอนนี้รู้สึกท้อ ใครเคยเรียนที่นี่หรือมีวิธีเรียนให้จบง่ายๆ แนะนำทีนะคะ ปล.วิจัย/วิทยานิพนธ์ ควรทำแนวไหนดีคะ อาจารย์ถึงจะให้ผ่านง่ายๆ ขอบคุณมากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่