[SR] รีวิว เซรั่มซอง MoonA House Peptide Gluta Serum

สวัสดีค่าทุกคน วันนี้นุ๊กมีไอเทมเด็ด ราคาหลักสิบ!!! แต่ฮิตมากจากเกาหลี อยากจะมาแนะนำเพื่อนๆค่ะ
สำหรับใครที่อยากมีผิวใส เนียนเด้ง อมชมพู แบบสาวเกาหลี
ต้องห้ามพลาดกระทู้นี้เด็ดขาดค่ะ
เซรั่มผิวฟู MoonA House Peptide Gluta Serum
ผิวสวยx2 ด้วยเซรั่มเปปไทด์เกาหลี ผสานกลูต้าเข้มข้น
ที่ช่วยเสริมสร้างผิวให้แข็งแรง กระชับเด้งฟู
และทำให้ผิวกระจ่างใส อมชมพู แบบสาวเกาหลีค่ะ

เพราะเซรั่มเปปไทด์กลูต้าเข้มข้นจากเกาหลี มีส่วนผสมของเส้นใยเปปไทด์ ซึ่งเป็นอาหารผิวชั้นดี (ฮิตมากที่เกาหลี)
ช่วยกระตุ้นการผลิตคอลลาเจน ต่อต้านอนุมูลอิสระ ควบคุมการผลิตเม็ดสีเมลานิน
กระตุ้นกระบวนการเกิดใหม่ของเซลล์ผิว และเสริมสร้างความแข็งแรงให้กับผิว
และมีกลูต้าไธโอนเข้มข้นถึง 1,000 ng
ทำให้ผิวของเราขาว กระจ่างใส อมชมพู ไม่หมองคล้ำ และลดเลือนจุดด่างดำ
ทำให้ผิวใสเด้ง อิ่มฟู อมชมพูค่ะ

แล้วเซรั่มตัวนี้ เค้ามาในรูปแบบซองที่ใช้ง่ายมากๆ เป็นซอง แต่ไม่ต้องกลัวเลอะเปรอะเปื้อน
เพราะเค้ามีฝาหมุนๆปิดแบบนี้มาให้ด้วย ดีงามมากๆค่า

เนื้อผลิตภัณฑ์จะเป็นเนื้อเซรั่มที่บางเบา เกลี่ยง่ายมากๆค่ะ
และที่เห็นในเนื้อเซรั่มเป็นเจ้าเส้นสีทองนี่แหละค่ะ  คือเส้นใยเปปไทด์ 
สำหรับคนหน้ามัน ที่กลัวว่าใช้แล้วหน้าจะเยิ้มหรือเปล่า นุ๊กก็เป็นคนนึงที่หน้ามันมากๆ
แต่อยากจะบอกว่า ตัวนี้ใช้แล้วหน้าไม่มันค่า เพราะเค้าซึมเร็วมากๆค่ะ
และนุ๊กชอบกลิ่นของเค้ามากๆค่ะ เป็นกลิ่นหอมอ่อนๆ กลิ่นสะอาดๆ ไม่ฉุนค่ะ
และตัวนี้เค้าไม่มีส่วนผสมของ สารพาราเบน, ไม่มีซิลิโคน, ไม่มีมิเนอรอลออย
เพราะฉะนั้น ไม่ต้องกลัวแพ้เลยค่า

สำหรับวิธีใช้ : ลูบไล้เซรั่มให้ทั่วใบหน้าและลำคอ เช้า – เย็น เป็นประจำทุกวันค่ะ

หลังทาเซรั่ม จะรู้สึกได้เลยว่าผิวจะชุ่มชื่นขึ้น ฉ่ำวาว อิ่มน้ำขึ้น
ไม่ดูแห้งกร้าน และไม่แห้งแตกเป็นขุยๆ
ส่วนตัวรู้สึกประทับใจมากๆ เพราะรู้สึกได้ตั้งแต่ครั้งแรกที่ใช้ 
และชอบตรงที่เค้ามาในรูปแบบซอง คนที่ลังเลอยู่ไม่ต้องกังวลเลยค่ะ
เพราะเค้าราคาไม่แพง แค่ซองละ 39 บาท 
มีขายที่ 7-11 ทั่วประเทศด้วยน๊า รีบไปช็อปกันได้เลยจ้า

ใช้แล้วผิวชุ่มชื่นอิ่มน้ำ แต่งหน้าเบาๆก็ผ่องมากกกก ชนะเลิศค่า

#เปปไทด์กลูต้า #เปปไทด์เกาลี 
#Moonahouse #รีวิวเซเว่น 
#Howtoperfect
ชื่อสินค้า:   MoonA House Peptide Gluta Serum
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้ามาใช้รีวิวฟรี โดยต้องคืนสินค้าให้เจ้าของสินค้า
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างแต่ได้รับผลประโยชน์อย่างอื่น เช่น บัตรกำนัล ค่าเดินทางตามจริง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่