แนะนำทริปเชียงรายหน่อยค่ะ

..ช่วยแนะนำสถานที่ท่องเที่ยวและจัดลำดับการเดินทางให้หน่อยค่ะ

พอดีว่าช่วงหยุดยาวเดือนธ.ค อยากไปเที่ยวภาคเหนือ
เป็นคนใต้อยากสัมผัสอากาศหนาว ชมทะเลหมอก  ที่ไหนน่าสนใจบ้างคะ
ส่วนตัวแล้วไม่เคยไปภาคเหนือเลยปีนี้คิดว่าลองไปเที่ยวเชียงรายสักครั้ง อยากฟินนนนน..

คิดไปว่าจะไป 3วัน 2คืน  
วันแรกน่าจะถึงเชียงรายบ่ายๆ
คืนแรก อยากพักในเมือง 
คืนที่สอง  อยากพักภูชี้ฟ้า หรือภูผาตั้ง  (ช่วยแนะนำที่พักด้วยค่ะ)
สถานที่อยากไปมีดังนี้ค่ะ
วัดร่องขุ่น วัดร่องเสือเต้น  วัดห้วยปลากั้ง  สิงห์ปาร์ค
สวนแม่ฟ้าหลวง ไร่ชา(อะไรก็ได้เน้นบรรยากาศ  ราคาไม่หรูหราหมาเห่าจนเกินไป)
หรือมีสถานที่อื่นๆแนะนำได้นะคะ
หรือถ้ามีเวลาเหลือในเมืองมีที่ไหนน่าสนใจอีกบ้างคะ..
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่