ถ้าเป็นคุณจะเลือกเคลียร์หรือไม่เคลียร์

ตอนนี้เราอึดอัดใจมากเลยค่ะ  เราเป็นพนักงานออฟฟิศคนนึงที่ทำงานในที่ทำงานที่มีแต่ผู้หญิง 
แล้วตอนแรกเราก็สนิทกับพี่คนนึงอยู่ ก็ดีต่อกัน มีอะไรก็นึกถึงกันคุยเล่นเฮฮา ซื้อของมาฝาก
จนมาหลังๆ ก็มีเรื่องแบบผิดใจกัน เขาก็โทรมาเคลียร์กับเรา ก็โอเคสถานการณ์ก็ดีขึ้น แต่ต่อมาก็มีเหตุการณ์ให้รู้สึกไม่ดีอีก
เราก็เป็นฝ่ายไปขอคุยกับเขา ขอเคลียร์กันจนเข้าใจก็ถือว่าจบไป  

แต่มาเหตุการณ์สุดท้ายนี้คือเหมือนมีคนไปพูดให้เขาเข้าใจเราผิดจนเขาไม่คุยกับเรา ทำเฉย ไม่เรียกไม่คุย ถามคำตอบคำ ไม่ชวนเราไปกินข้าวไม่ชวนไปไหนแบบเก่า
เรารู้แต่เราก็คิดว่าเรื่องกำลังร้อนๆ ไม่อยากไปพูดให้มันระอุ เราก็พยายามทำตัวปกติ แต่เรายอมรับว่าเราอึดอัดใจมากอยากเคลียร์
แต่อีกใจเราก็คิดว่าทำไมต้องมาเคลียร์อะไรกันบ่อยๆ แล้วคนเคยดีต่อกันทำไมเขาไม่รู้เหรอว่าเราเป็นยังไง ไม่นึกถึงอดีตเหรอ
คนในออฟฟิศบางคนก็บอกให้เฉยๆ ไป แต่บางทีมันก็อึดอัดมากนะ ยอมรับหล่ะว่าเขาเคยเป็นพี่ที่ดีมาก  ทำไมเขาถึงตัดสินใจเราจากคำพูดคนอื่นแบบนี้หล่ะ
เขาไม่นึกถึงอดีตหรือสิ่งดีๆ ที่เคยมีเลยเหรอ

ถ้าเป็นเพื่อนๆ จะเฉยต่อไปหรือจะเคลียร์อีกครั้งดีคะ ใครมีคำแนะนำดีๆ หรือมีประสบการณ์แบบนี้ที่เป็นทางออกดีๆ ช่วยแนะนำเราหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่