อยากทราบว่าคนที่เคยไป Taroko ใช้เวลาเดินแต่ละจุดกี่ ชม. กันบ้างคะ

เราจะไป Taroko แบบเช้าไปเย็นกลับไปนอนไทเป โดยซื้อ วันเดย์  1day pass นั่งรถบัสเที่ยว วางแผนไว้ว่าจะ แวะ 3 จุด 

1. Shakadang Trail ก่ะว่าจะลงที่ป้าย Taroko Visitor Center เดินรอดอุโมงค์ออกไปที่ Xiaozhuilu Trail แล้วเดินต่อไป Shakadang Trail ก่ะว่าจะเดินไปถึงช่วงที่มีร้านค้าริมธาร แล้วก็จะเดินกลับ 

2.  Yanzikou ดูจากกลูเกิ้ลแมพแล้ว ยังงงว่าถ้ำนกนางแอ่นมันต้องเดินเลยร้านอาหารไป หรือว่าถึงก่อนร้านอาหารคะ 

3.  Tian xiang ป้ายสุดท้ายของ Taroko คิดไว้ว่าจะเดินขึ้นไปที่ไปวัดเสียงเต๋อด้วย

อยากทราบว่า 3 จุดที่เราจะแวะนี้ เพื่อนๆ ที่เคยไปใช้เวลาในการเดินแต่ละจุดกี่ ชม. เดินจากไหนถึงไหนกันบ้างคะ แล้วจองตั๋วรถไฟ TRA ขากลับรอบกี่โมง หากมีข้อเสนอแนะอะไรแนะนำมาได้นะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่