หมาไปกันตัว :)บ้านคนอื่นทำไงดีคะ ช่วยให้คำเเนะนำทีคะ

ต้องเล่าก่อนนะคะ คือหนูกับเเฟน เลี้ยงหมาตัวหนึ่งคะ เป็นหมาพันธ์ไทย มันฉลากนะคะ ดูลักษณะดี หมาหนูชื่อกู๊ด (Good) มันติดสัตว์คะ เลยไปอยู่บ้านที่มันติดได้8-9เดือนละคะ มีลูกกับหมาที่ติด 4ตัว ตาย 2 ตัว มีอบู่คืนหนึ่ง เจ้ากู๊ดไปกัดตัว ยิ้มบ้านที่พี่เค้าเลี้ยงไว้ พี่เค้าบอกว่าตัว ยิ้มพวกนี้พี่เค้เอาทองไปจำนำมาซื้อเลย (หนูก็ไม่เข้าใจมาตัว ยิ้มสายพันธ์อะไร เเพงมาก ) เค้ามาร้องเรียกค่าเสียหาย 5 หมื่นคะ เเฟนหนูทำงานต่างจังหวัด หนูก็ทำงานที่บ้านเกิด กำลังคิดว่าไม่เกิด 2ปีจะย้ายไปทำกิจการด้วยกันก็เร่งสร้างตัวช่วยกัน คือหยูอยากทราบว่าหนูควรทำไงดีคะ? หนูคิดไม่ออกเลย พี่เค้าบอกอยากได้คะเสียหาย หนูไม่มีให้เค้าลอกคะ พวกหนุยังมีหนี้สินกันอยู่เลย เข้าใจนะคะว่าต้องรับผิดชอบเเต่จะให้รับผิดชอบยังไงเมื่อพวกหนูก็ไม่มี หมาก็ไล่ใก้มันกลับบ้านทุกครั้งที่หนูจะผ่านไปบ้านเเฟน 1เดือนเเฟนหนูกลับมา8-10วัน เค้าก็ไปอุ้มหมาเค้ากลับ มันก็กลับมาหาเมียมัรเหมือนเดิม หาทางออกยังดีคะพี่ๆ รบกวนช่วยตอบคำเเยะยำหน่อยนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่