มีเงินส่วนนึง ใช้กล้อง D90 อยู่ จะเปลี่ยนเลนส์หรือว่าเปลี่ยนกล้องไปเลยดีครับ

คือตอนนี้ผมใช้ Nikon D90 อยู่ แล้วเหมือนกับโฟกัสไม่ค่อยได้ โฟกัสด้านหลังบ้างไรบ้าง แล้วผมไม่แน่ใจว่ามันเกี่ยวที่กล้องหรือที่เลนส์อ่ะครับ ตอนนั้นผมใช้เลนส์เพื่อนถ่ายมันก็ชัดขึ้นดีขึ้น แต่โทนสีเปลี่ยนหน่อย

มีงบจำนวนนึงควรเปลี่ยนกล้องหรือเลนส์ดีครับ
กล้อง: Nikon D90
เลนส์ : Tamron sp 17-50mm f/2.8

Edit: ตอนนี้เล็งกล้อง Nikon d7200 ไม่ก็ D5600 อยู่ครับ ถ้าซื้อเลนส์ก็จะพวกเลนส์ถ่ายบุคคล ใส่กล้องตัวเดิม ถ้าซื้อกล้องก็จะเอาเลนส์เก่ามาใส่ก่อนครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครัย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่