ซาปาเดือนธันวาคมหนาวมากมั้ยครับ

สวัสดีครับเพื่อนๆ จะเดินทางไปเวียดนามเหนือเดือนธันวาคมนี้โดยจะไปถึงฮานอยวันที่12แล้วไปนินห์บินวันที่13วันที่14ไปค้างคืนบนเรือที่ฮาลองเบย์ กลับมาถึงวันที่15 แล้วนั่งรถไฟไปซาปาพักที่นั่นวันที่16-18 ธันวา อยากสอบถามท่านที่เคยไปช่วงนี้ว่าสภาพอากาศเป็นอย่างไร หนาวมากมั้ยและมีฝนตกเยอะมั้ยครับ ควรเตรียมเสื้อผ้าอย่างไร ผมเคยไปครัหนึ่งเมือเดือนตุลาปีที่แล้ว ที่ซาปาฝนตกบ่อยมากขึ้นฟานซีปันมองไม่เห็นอะไรเลย อีกนิดนะครับขอถามเพื่อนๆที่เคยไปค้างคืนบนเรือที่ฮาลองเบย์ช่วงนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่