[CR] ท่องเที่ยว UK ไปกับ IPHONE 11 PRO MAX

เมื่อต้นเดือน ได้มีโอกาสไปเที่ยวที่ UK โดยไปหลักๆที่ LIVERPOOL---->Snowdonia----->Cotswold------>London
พอช่วงก่อนนั้น IPHONE 11 เปิดตัวพอดีแล้วได้ดูการเปิดตัวกล้องใหม่  บน IPHONE 11 โดยที่ความสนใจของผมอยู่ที่ กล้อง ULTRA WIDE ซึ่งไอโฟนทำออกมาเป็นสิ่งแปลกใหม่ (ค่ายอื่นมีมานานแล้ว 5555 ) เลยอยากมาแชร์ประสบการณ์การใช้ ให้เพื่อนๆได้ดูกันครับ

Day #1 
หลังจากลงเครื่อง ก็ไปรับรถขับไปนนอนที่ เบอร์มิงแฮม แต่ไม่ได้ถ่ายรูปเลยเพราะไปถึงดึกแล้วตื่นเช้ามาออกจาก โรงแรม รีบขับรถไป เมือง Manchester ก่อนเลยเพื่อไปเยี่ย,ใชม สนาม Old trafford

มุมปกติทั่วไป

ลองมุมกว้างบ้าง

มุมกว้างถูกใจมากถ่ายในที่แคบๆสามารถเก็บได้หมดเลย

,
ลองให้โหมด Panorama แบบมุมกว้าง ได้ภาพแปลกตาไปอีกแบบนึงครับ

ทริปนี้มี จอมซนไปด้วย 2 หน่อ เป็น นายแบบ นางแบบ ให้ทริปนี้

ถ้ายในที่แสงน้อยดีขึ้นกว่า XS มากทีเดียว

ชื่อสินค้า:   IPHONE 11 PRO MAX
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่