เหงือกบวมทำไงดี?

สวัสดีค่ะ พอดีเหงือกเราบวมมานับวันนี้ก็5วันแล้ว เลยสงสัยค่ะว่าทำยังไงถึงจะหายบวมคะ? เหงือกบวมตรงฟันเขี้ยวกับฟันกรามทางซ้าย2ซี่เหงือกที่บวมอยู่ด้านในข้างที่ใกล้กับลิ้นค่ะ  ไม่รู้สึกเจ็บแม้เวลาทานอาหารหรือเอาลิ้นไปแตะตรงเหงือกที่บวม อ่อแล้วฟันเขี้ยวซี่นี้เคยโยกแต่หลังจากไปอุดฟันก็เลยไม่โยก เราเลยตัดสินใจไม่ไปถอนเพราะเห็นว่าหายโยกแล้ว  ขอบคุณค่ะ🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่