Key Success ของเกม ไทย กับ UAE คือความกระหายของนักเตะ

นักเตะที่เบสิคดี แต่ขาดความมุ่งมั่น ขาดความกระหาย รูปแบบเกมก็จะออกมาน่าเบื่อ ต่อบอลไปมา เมื่อตันก็ส่งคืนหลัง อารมณ์เหมือนกับเล่นรอโดน

แต่นักเตะที่ขาดความกระหาย

ทั้ง...กระหายชัยชนะ

กระหายอยากทำประตู

กระหายในการพิสูจน์ตนเอง ลบคำดูถูกด้วยผลงาน

กระหายเพื่ออยากให้โค้ชเห็นว่า ผมทำได้

และแน่นอน นักเตะที่ลงสนามเมื่อวานนี้ กระหายแบบที่ผมบอกข้างต้น ทุกคน ย้ำว่าทุกคน

แสดงความยินดีกับฟุตบอลทีมชาติไทยด้วยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่