ตามหาอนิเมะ ซอมบี้ ที่ดูไม่จบแต่ลืมชื่อเรื่อง

ตามหัวข้อเลย เราค้นมาหลายวันมาก เนื้อเรื่อง คร่าวๆ มีการให้ฉีดวัคซีนต้านไวรัส555

ตัวเอกคนแรกเป็นผู้ชาย เก่ง ฉลาด รู้สึกว่าจะคอยอัพเกรด ผลิตอาวุธตอนช่วงหลังจากการมีซอมบี้ เหมือนตอนแรกๆจะไปตามหาแม่ที่เป็นนักวิทยาศาสตร์ด้วยนะถ้าจำไม่ผิด

ตัวเอกคนที่สอง ก็เป็นผู้ชาย ก่อนเกิดซอมบี้ทำอาชีพขายประกันแต่อดีตเป็นทหาร ตัวเอก2คนเป็นเพื่อนกัน

ตอนที่1 เปิดเรื่องที่มหาลัยหรือโรงเรียนนี่แหละ พอเกิดเรื่องก็ย้ายคนไปที่รถบัสแต่ตัวเอก2คนขึ้นไม่ทัน เพื่อนของตัวเอกเลยโยนกุญแจรถตัวเองมาให้(รถจิ๊บ ออกคล้ายรถทหารสีแดง) ตอนแรกตัวเอก2คนอยู่ด้วยกันนะ แล้วแยกกัน จนตัวเอกคนแรกขับรถหนีซอมบี้แล้วจะชนตัวเอกคนที่สอง จำได้คล่าวๆประมาณนี้
อ่อ มีจุดเด่นของซอมบี้อย่างนึงคือ มันจะมีซอมบี้ที่รวมร่างกันจนกลายเป็นตัวใหญ่ยักษ์

เราค้างมากเพราะกำลังมันเลย แต่ตอนที่เราดูมันเป็นอนิเมะที่ยังไม่จบ ตอนนี้น่าจะจบแล้วมั้ง555 ตามหาทั้งประวัติการดูของพี่กูก็แล้วก็ยังไม่เจอ 
ขอบคุณทุกคนล่วงหน้าไว้ก่อนเลยจ้า ทั้งคนที่เข้ามาอ่านกระทู้แต่นึกไม่ออกเหมือนกัน555 แล้วกำลังจะนึกออกแต่ติดอยู่ที่ปาก555 แล้วเราก็ขอภาวนาให้มีคนนึกออกด้วยเถิด
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่