เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

notebook เล่นเกม เอาตัวไหนดีครับระหว่าง asusกับ msi

ตามหัวข้อเลยครับ ผมมีงบ36000   อยากหาโน็ตบุ้คที่เล่นเกมดีๆตอนนี้เลงไว้2ตัว   ในเรทราคาเท่าๆกัน (35000-36000) สเปคใกล้ๆกัน เลือกยากครับ ส่วนตัวชอบโน๊ตบุ้คที่มันระบายความร้อนดี   ที่เห็นๆมาmsiปัญหาค่อนข้างน้อย  ส่วนasus ROG strixก็เห็นว่ามีการออกแบบระบบระบายความร้อนมาใหม่เหมือนกัน    เพื่อนคิดว่าตัวไหนดีกว่ากันในมุมมองของเพื่อนๆ ด้านการเล่นเกม มาลองเเชร์ความรู้กันครับ

เริ่มที่msi

สเปคmsi

ต่อไปASUS ROG

สเปค ASUS ROG
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่