พอจะมีวิธีนำเข้าข้อมูลจาก google sheet เข้า ms access ไหมคะ?

คือข้อมูลใน google sheet จะมีการอัพเดททุกวันค่ะ (เป็นรายงานผลจาก google form อีกที)
ตอนนี้ใช้วิธี กดดาวน์โหลดใน google sheet ให้ออกมาเป็น .xlsx แล้วก็ import เข้า ms access ทุกๆวัน
แต่อยากให้ ms access ดึงข้อมูลเข้าจาก google sheet ได้เลย โดยที่เราไม่ต้องมากดดาวน์โหลดไฟล์ .xlsx ทุกวันน่ะค่ะ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีไหนทำได้บ้างไหมคะ

ขอบคุณค่ะ
พาพันขอบคุณพาพันขอบคุณพาพันขอบคุณ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่