จัดงานแต่ง เลี้ยงแบบ อินเตอร์บุเฟฟ่ต์ ต้องทำผังโต๊ะ มีคนพาแขกไปนั่งไหม?

ไม่จัดโต๊ะจีน เพราะ เลี่ยงเรื่องการวุ่นวายจัดโต๊ะ และคนพาแขกไปนั่ง รวมทั้งจัด รร. กลัวแขกพอโต๊ะไม่เต็มก็จะเปิดโต๊ะใหม่                                               ทำให้จาก โต๊ะละ 10 คน เป็น โต๊ะละ 7-9 คน (ไม่ได้หวังกำไรนะคะ เพราะถ้าจัดใน กทม. รร.4-5 ดาว ราคาต่อหัวสูงอยู่แล้ว แต่อยากให้ คุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไปมากที่สุด) และแขกได้เดิน คุยกันตามสบาย ไม่ต้องนั่งแต่อยู่ในโต๊ะ  บางที ต้องนั่งกับคนที่ไม่รู้จัก เพราะ ที่เหลือพอดี                                                    

ค๊อกเทล กลัวแขกเมื่อย และ บางส่วนไม่ชิน เกรงจะไม่อิ่มท้อง เพราะส่วนใหญ่ เป็นแขก อายุ 35 - 65+ ค่ะ ^^

เลยคิดจัด อินเตอร์บุฟเฟ่ต์ แทน อาหารหลากหลาย ไม่เมื่อย                 

*** ถ้าจัด บุฟเฟต์ ไม่ต้องมีคนพาไปนั่ง หรือ มีป้ายที่โต๊ะไหมค่ะ แขกประมาณ 350-400 คือเข้าไป ก็จะสามารถ เจอกัน เดินไปมาคุยกัน ย้ายโต๊ะ ไปนั่งด้วยกันได้***

รบกวนขอความคิดเห็น หน่อยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับคำแนะนำนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่