มีงบ 45,000 +- อยากหาที่เล่นสกี/สโนวบอร์ด 6 วัน ไปใหนดีครับ

สวัสดีครับ พอดีอยากรู้ว่างบประมาน 45,000 บาท (ไม่รวมกิน) จะไปเล่นสกีในเอเชียได้ที่ใหนบ้างครับ แบบกินอยู่ในรีสอททั้งอาทิต

ช่วงปีก่อนๆหน้าผมเล่นสกีที่ฝรั่งเศษทุกปี ราคาจะตกประมาน 30,000 - 35,000 7 วัน (รวมเดินทางบินจากอังกฤษ ที่พัก ตั๋วสกี) แต่ไม่เคยเล่นที่เอเชียเลยครับ ที่ดูไว้น่าสนใจก็ ญี่ปุ่นนากะโนะ นิเซโกะ แต่กลัวคนเยอะมากแล้วแพง อยากได้ประมานคนไม่เยอะมากช่วงปลายมกรา - ต้นกุมภา

หากใครเป็นสายเล่นสกี สโนวบอด เข้ามาแชประสบการหรือรีวิวได้เลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่