สอบถามเส้นเสียงเป็นอัมพาต 1 เส้น วิธีการรักษา

สอบถามพอดีญาติ เส้นเสียงเป็นอัมพาต 1 เส้น คลาดว่าเส้นประสาทของเส้นเสียงขาดจากอุบัติเหตุ
ไปหาหมอที่โรงพยาบาลมาหมอแนะนำว่าไม่สามารถต่อเส้นประสาทได้ จะให้ให้เสียงแหบ ที่สำคัญ 
เวลาทานอาหารหรือดื่มน้ำจะทำให้สำลักง่าย และเหนื่อยง่าย หมอแนะนำว่ามันจะมีวิธีฉีดสารหรือไขมัน
อะไรนี้ล่ะครับทำให้เส้นเสียงขยับเข้ามาปิดเพื่อลดอาการเหล่านี้ได้ แต่จะไม่ปกติ 100 %

ไม่ทราบว่ามีโรงพยาบาลไหนที่สามารถทำได้บ้างครับ หรือมีคลีนิค หรือหมอไหน แนะนำให้ด้วยครับ
เพราะคนไข้ใช้ชีวิตลำบากครับ เวลาทานอาการชอบสำลักและเหนื่อยง่าย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่