ถ้าเเมวคลอดลูกเเล้วไม่ยอมกัดถุงน้ำคล่ำของลูกจะทำไงดีค่ะ?

กระทู้คำถาม
อยากจะรู้ค่ะว่าใน100%จะมีกี่เปอ์เซ็นที่เเม่เเมวเกิดลูกเเล้วไม่ยอมกัดถุงน้ำคล่ำให้ลูก
เเมวเราพึ่งจะท้องเเรกค่ะ กลัวว่าน้องจะไม่รู้ว่าเกิดลูกเเล้วต้องทำไงบ้าง เราก็ไม่มีประสบการณ์ณทำคลอดเเม่วมาก่อนเลยค่ะ ถ้าน้องใกล้คลอดเราเอาไปฝากคลีนิคน้องจะเครียดป่าวค่ะ ช่วยเเนะนำหน่อยนะค่ะตอนนี้สมองตันไปหมด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่