มีความฝันอยากทำหนังไทยฉายโรงหนึ่งเรื่อง ต้องมีเงินเท่าไหร่ครับ (งบแบบหนังทุนต่ำสุด)

เป็นความใฝ่ฝัน ฝันไว้ก่อน ไหนๆชีวิตก็ไม่สมหวังสักอย่าง
เอาแบบหนังอินดี้ฉายจำกัดโรงก็ได้ครับ  ขอแค่ให้ได้ฉาย  ต้องมีงบเท่าไหร่ครับ รวมทุกอย่างแล้ว  แบบงบประหยัดสุดเท่าที่จะประหยัดได้ครับ

คิดๆไว้อาจจะทำหนังเกย์ครับ (แบบนุ่มนวล ไม่มีเลิฟซีน หรือฉากเซ็กส์)  คิดว่าจะพอมีคนดูไหม   

คือมองว่าหนังไทยที่ฉายโรงตอนนี้ เหมือนใครจะมาทำก็ได้ ขอแค่มีเงิน (เงินก็อุปสรรคใหญ่)  เลยคิดว่าคนอื่นทำได้ เราาน่าจะให้กำลังใจตัวเองว่าทำได้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่