ระบบโพกัสในกล้องและบนเลนส์ต้องเป็นอันเดียวกันหรือยังไงครับแล้วใช้ระบบไม่เหมือนกันได้ไหมครับ

ตอนนี้ผมกำลังเล็งNikon AF-P DX 70-300mm F4.5-6.3G ED VR อยู่ครับแต่ว่าพอมาดูในกล้องระบบโพกัสมีแค่ AF-A , AF-S , AF-C , MF อยากจะรู้ว่าใช้เลนส์ตัวนี้ได้ไหม ตอนนี้ผมใช้Nikon D5300 อยู่ครับ firmware version  C1.03  L2.017 อัพเดจตอนปีที่แล้วครับ อ่านกระทู้อื่นแล้วงงๆ
ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยมา ณ โอกาศนี้ด้วยครับ เป็นมือใหม่ครับ
*ขอบคุณล่วงหน้าครับ*
แสดงความคิดเห็น
Preview