ไปดูบั้งไฟพญานาคมาครับ

บั้งไฟ ขึ้นจากน้ำจริงๆครับ ไม่มีควัน ไม่มีหาง ไม่มีเสียง เป็นดวงสว่างสีออกชมพูแดง ความเร็วต้นกับความเร็วปลายเท่ากัน มีแต่ขึ้นอย่างเดียว ไม่มีตก ขึ้นแล้วหายไปเฉยๆสักความสูงสองเสาไฟฟ้า
แต่ความจริงจะเป็นอะไร เป็นก๊าซ หรือเป็นอะไรก็แล้วแต่ รอนักวิทยาศาสตร์ ไสยศาสตร์ ศาสนศาสตร์เขาอธิบายตามจริตของแต่ละกลุ่มครับ

แถม ตอนผมไปดูเจอ คนไทย คนลาวยิงพลุไฟด้วยครับ ต่างกันสิ้นเชิงครับ 

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่