ขอเงินค่าเลี้ยงดูบุตร

อยากขอความคิดเห็นสักนิดนะคะ เราไปอยู่กับแฟนที่ต่างจังหวัดอยู่แฟลต จนพลาดท้องแล้วแฟนให้ทำแท้งอย่างเดียวเราเลยตัดสินใจกลับบ้านบอกพ่อแม่ แล้วพ่อแม่เราก็โทรไปคุยกับแม่แฟนว่าจะเอายังไง แม่แฟนพูดประมาณว่าไม่รับผิดชอบแม่เราเลยบอกว่าขอค่าเลี้ยงดูไม่งั้นจะฟ้องศาลเลยตกลงกันแม่แฟนให้เงินก้อน5หมื่นเขาบอกจะทยอยส่งมาให้และถ้ามีอีกจะให้เรื่อยๆแต่ไม่ส่งทุกเดือน ตอนนี้ก็ได้มา4หมื่นแล้วค่ะ(ที่ยอมเพราะตอนนั้นพ่อแม่เราก็ไม่มีเงินเลยเพราะขาดทุนจากการลงทุน)เลยยอมรับเงิน5หมื่นแล้วจะไม่แจ้งความ ทุกคนว่ามันน้อยไปไหมคะกับเงิน5หมื่นและไม่ได้ผูกข้อมืออะไรเลย เขาไม่เคยมาเจอเลยด้วยซ้ำแค่โทรคุยกันทางโทรศัพท์ 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่