เครียดเรื่องเรียน เล็กๆน้อยๆก็เครียด

เหตุเนื่องมาจาก เรารีบปั่นงานส่งครู เพราะเราขาดเรียนอาทิตย์นึง เราก็ส่งไปจนหมดจากการเเชร์ลิ้งจากGOOGLE DRIVE ซึ่งเราก็ไม่รู้เรื่องอะไรเลย เพราะเราไม่ได้เปิดให้ทุกคนดูได้ ตอนนั้นไอ้เราก็ไม่รู้จริงๆว่าลิ้งค์มันต้องปรับให้คนอื่นดูได้ เเก้ได้ บลาๆๆ ปรากฎว่าที่เเชร์ลิ้งไปทั้งหมดห้างาน เปิดไม่ได้เลย ครูมาบอกตอนเช้าๆ เราก็มีไลน์ในไอเเพด ย้ายไม่ได้ ไม่ได้เปิดเล่นเลยค่ะ เเถมไปวัดเเต่เช้าเพราะเป็นวันออกพรรษา เเล้วก็ไปซื้อของต่ออีก ครูก็บอกว่าก่อนเที่ยงวันนี้นะ เรามาเปิดข้อความอีกที คือเเบบ ทุ่มนึงเเล้ว รีบไปเเก้อย่างรวดเร็ว ร้องไห้หนักมาก กลัวเกรดต่ำกว่าสาม ทีนี้โทรไปปรึกษาเพื่อน เพื่อนบอกรีบทักครูไปเลย เราก็ทักไปบอก ครูก็ถามชื่อ เราบอกไป ครูตอบว่า ค่ะ หลังจากนั้นเราก็เข้าเว็บไปรอว่าครูตรวจรึยัง ถ้าตรวจเเล้ว เเทบงานจะเปลี่ยนจากสีเหลืองเป็นสีเขียวค่ะ มันก็ยังไม่เปลี่ยนสักกะที จนเราทักไปว่า ตรวจให้หนูหน่อยนะคะ ครูก็ไม่อ่านจนถึงวันนี้ ก็คือวันถัดมา เราก็เลยเพิ่งไปอีกค่ะ เเถบยังเหลืองอื้ออยู่เลย เราจัดการกับอารมณ์ตัวเองไม่ได้ด้วย เครียดมาก กลัวมาก 

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่