ทำไมฟุตบอลไทยถึงเลือกโค้ชนิชิโนะมาคุมทีมคะ?

ก่อนอื่นขอชื่นชมการทำงานของโค้ชนิชิโนะก่อนเลยค่ะ ทั้งเรื่องแผนการเล่น การคุมทีมของนักเตะไทย  ตัว จขกท ไม่ได้รู้ข้อมูลอะไรมากมายอาศัยฟังๆมาตามที่แฟนมันเปิดวิทยุฟังตอนขับรถค่ะ จึงอยากทราบถึงผลงานของโค้ชนิชิโนะเพราะกระแสบอลช่วงนี้มา ทำไมถึงตัดสินใจเลือกโค้ชนิชิโนะมาคุมทีมบอลของไทยคะ??
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 21
สิ่งที่นิชิโนะแต่งต่างจากโค้ชคนอื่นเลยคือการให้โอกาสนักเตะ รวมถึงสไตล์การเล่นรูปแบบการเล่นที่มันเหมาะกับนักเตะไทย ย้อนไปแค่โค้ช 2 คนก่อนหน้าพี่โก้รูปแบบการเล่นต่อบอลสั้นแต่บอกตรงๆหลังอย่างรั่วแท็คติกยังไม่เก๋าสู้ระดับเอเชียไม่ได้นักเตะหน้าใหม่มีโอกาสน้อยที่จะติดทีมชาติ ส่วนยุคราเยวัช นักเตะหน้าใหม่มีโอกาสในทีมแต่รูปแบบการเล่นสไตล์บางทีมันไม่เหมาะกับบอลไทยช่วงแรกเกมส์รับถือว่าดีผมยังชอบแต่มันเหมือนเสียจุดเด่นของนักเตะไทยในการเล่นเกมส์รุกไป ส่วนนิชิโนะเหมือนเอา 2 คนมาฟิวชั่นกัน ต่อบอลสั้นเพรสซิ่งแบบมีแบบแผนรูปแบบมากว่าพี่โก้แบบชัดเจน แล้วก็กล้าใช้นักเตะใหม่กล้าลอง กล้าให้โอกาสคนที่ฟอร์มดีในลีก อย่างแมทช์อุ่นเครื่องก็ลองนักเตะเต็มที่เลยตั้งแต่ครึ่งหลัง ก็ต้องดูว่าเจอกับ uae ที่เป็นของจริงตั้งแต่นิชิโนะมาคุมจะทำผลงานได้ดีแค่ไหน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่