ปี 2562 (2019) อยากเป็นสจ๊วด ต้องเข้าคณะไหนครับ (ระบบ Tcas)

อยากทราบครับว่า อยากเป็นสจ๊วดปี2562(2019) ต้องเข้าคณะไหนครับ จบม.6 ปีนี้ เคยอ่านกระทู้ก่อนๆ เขาบอกไม่จำเป็นต้องเรียนคณะที่เรียนการบินโดยตรงก็ได้ เช่น อักษร มนุษย ต่างๆ ก็ได้เป็นแล้ว แต่มันผ่านมาหลายปีแล้ว จนมาถึงตอนนี้ ก็ได้ยินคนพูดว่า "เขาก็อยากรับคนที่ทำงานเป็นมาก่อนแล้ว ไม่อยากสอนงานใหม่" อันนี้จริงมั้ยครับ เครียดมากไม่รู้จะเรียนคณะไหนดี ช่วยให้คำแนะนำหน่อยครับ จากผู้รู้อยู่ครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่