ไทรอยด์ มีลูกได้ไหม ?

ก่อนที่เราจะรู้ว่าเราเป็นไทรอยด์ เราเคยมีท้องค่ะแต่แท้งไปแล้ว หลังจากนั้นเรามาหาหมอ หมอบอกว่าไทรอยด์ทำงานมากผิดปกติ จึงอยากรู้ว่าสามารถมีลูกได้ไหม และมีโอกาสติดง่ายรึป่าวค่ะ 
ปล.แม่เราก็เป็นไทรอยมา20กว่าปีแล้ว แม่ก็ยังมีเราได้เลยอ่ะค่ะ การท้องมันเกี่ยวข้องไทรอยมั้ย ส่งผลกระทบยังไงบ้าง รอความรู้ทีค่ะ??
ความคิดเห็นจาก Expert Account
ความคิดเห็นที่ 2
รักษาอยู่หรือเปล่า คะ
ไทรอยด์ทำงานมากต้องรักษา ไม่รักษาถึงตายได้
เมื่อได้รักษา ก็จะควบคุมได้ บางทีมีระยะหายได้
อย่างนั้นก็มีลูกได้
เมื่อไรจึงพร้อมมีลูกได้ ต้องหมอเป็นผู้บอก อย่าคิดเอง
อย่าซื้อยาคุมกินเอง จะคุมกำเนิดต้องพบสูตินรีแพทย์ เพื่อความปลอดภัย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่