ไปพิมพ์ตั๋วเข้า usj ที่ร้านแล้วไม่สบายใจ

จะไปเที่ยวโอซาก้าเดือนพฤศจืกาค่ะ กับคุณสามี  ได้ไปซื้อตั๋วเข้า USJ และ Express pass ผ่านเอเจนซี่แห่งนึงค่ะ จ่ายเงินไปเรียบร้อย

ทางเอเจนซี่ก็จัดการให้ ส่งตั๋วเข้า usj และ Express pass มาให้ทางอีเมล และบอกให้เราพิมพ์มาใช้ได้เลย

เผอิญเครื่องพิมพ์ที่บ้านเสียและไม่ค่อยได้ใช้ ก็เลยเอาไอโฟนไปที่ร้านแห่งนึงให้เค้าพิมพ์ให้

ตอนแรกคิดว่าเค้าจะต่อสายจากไอโฟนเราไปพิมพ์ออกมา แต่ปรากฎว่าเค้าให้เราฟอร์เวิร์ดเมลไปให้แล้วก็พิมพ์ออกมา

พอทำเสร็จเรียบร้อยก็บอกให้เค้าลบอีเมลออก เค้าก็ไปอยู่หน้าเครื่องสักพักแล้วก็บอกว่าลบออกแล้ว

กลับมาบ้านก็ไม่สบายใจค่ะ กลัวเค้าแอบเอาลิงค์เราพิมพ์ออกมาใหม่แล้วไปขายให้คนอื่น พอถึงวันจริงคนอื่นใช้ไปแล้วซะงั้น 555

สอบถามว่าถ้าร้านพิมพ์เค้าคิดไม่ซื่อ เค้าจะทำแบบนั้นได้หรือไม่คะ และจะมีวิธีป้องกันได้อย่างไร 

ขอบคุณมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่