สอบถามทำ Tax refund จาก budapest, florence ก่อนเข้า zermatt ค่ะ

ขอสอบถามค่ะ เนื่องจากเส้นทางนี้ยังไม่เคยทำรีฟันด์เลย เคยแต่ ฝรั่งเศส มา สวิส โดยรถไฟ ทำที่เจนีวาเลย ไม่ยุ่งยาก

แต่รอบนี้รูทจะงงๆอึดๆนิดหน่อย แต่ก็อยากช้อปปิ้งค่ะ เลยขอสอบถามเพื่อนๆที่มีประสบการณ์ หรือให้คำแนะนำค่ะ

จากไทยไปลง Vienna เที่ยวๆแล้วไป Budapest

1. เราจะบินออกจาก Budapest ไป Rome ค่ะ
ถ้าซื้อของที่สามารถขอ refund ได้ สามารถทำได้ที่สนามบินเลยมั้ยคะ หรือต้องทำยังไง

2. หลังจากเที่ยว rome , florence แล้ว จะนั่งรถไฟไป zermatt รอบเย็นค่ะ เข้าใจว่าต้องขอให้ custom ของอิตาลีที่เมืองชายแดน Domodossola สแตมป์ให้ แต่รถไฟจอดแค่ 5 นาที แล้วไปต่อ.  จะทำยังไงให้ทันคะ อันนี้เครียดมาก

ปล. กลับไทยจาก Geneva ค่ะ

รบกวนค่ะเพี้ยนออกทริป
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่