ประสบการ์ณซื้อnotebookครั้งแรกในชีวิต (asus fx-505-dy)

คือผมจะซื้อnotebookมาใช้แล้วผมพยามเลือระหว่างasus tuf (fx-505-dy) กับ acer nitro 5 ตัวamdที่เป็นสเปคเดียวกัน ผมก็พยามหาข้อมูลต่างๆสรุปผมเห็นว่าปัญหาเจ้าasusดูน้อยกว่าและมีร้านหนึ่งขอไม่พูดชื่อ
ลดเจ้าasusเหลือ16,900ผมเลยสั่งมาตอนได้ของวันแรกก็ไม่มีอะไรใช้ได้ปกติพอวันที่2 chromeมีอาการค้างผมเลยลบแล้วลงใหม่
ลงอะไรเสร็จกลับมาปกติแล้วผมก็ชาร์ตทิ้งไว้พอกลับมาเล่นก็พบว่าไฟบอกสถานะไม่ขึ้นพอผมเปิดขึ้นเลยลองเปิดหน้าจอสรุปจอไม่ติดแต่ไฟคีย์บอร์ดติดผมเลยโทรแจ้งเขาเลยบอกเดี้ยวมาเปลี่ยนของให้พรุ่งนี้พอพรุ่งนี้เขาเอาของมาเปลี่ยนให้ก็เปิดมาเช็คสรุปเป็นอาการเดียวกันเขาก็เลยบอกเดียวเอาเครื่องใหม่มาให้คือผมอยากรู้ว่ามีใครมีอาการเดียวแบบผมบ้างครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่