(ปรมาจารย์ลัทธิมาร) ดาราจีนหน้าเหมือนดาราไทยราวกับฝาแฝดค่ะ เหมือนจริงๆค่ะ

เราเพิ่งดูมาได้ถึง EP 13   ดูแล้วก็อดทึ่งไม่ได้กับความหน้าเหมือนของดาราจีนกับดาราไทย  เหมือนแค่ไหนเราทำรูปประกอบมาเทียบให้แล้ว
ขาดอยู่แค่คนเดียวที่หน้าเหมือนดาราไทยมากแต่เราไม่รู้จักชื่อเขา  เพื่อนๆคนไหนรู้ชื่ออดีตดาราหนุ่มช่อง3คนนั้นช่วยมาตอบเราด้วยนะคะ จะได้เอารูปมาประกบเป็นคู่สุดท้ายให้เสร็จสมบูรณ์

คู่แรก  เว่ยอิง -  เต้ ดาวิชญ์ (เดือนเกี้ยวเดือน 1)

2.  จินจื่อเสวียน -  นิว วงศกร

3.  เซียวหยาง - จุ๊น กิตติคุณ

4. เวินฉิง  - แอฟ ทักษอร

5. เสี่ยวซิงเฉิน  - น้องฉัตร (ช่างแต่งหน้า)

6. จินกวงเหยา - ไชยา มิตรชัย

7. อุ๋ยจวู่เหวียน (แม่ของเจียงเฉิง) -  เก๋ ชลดา เมฆราตรี

เอาล่ะค่ะ  ทีนี้คนสุดท้าย  เจียงเฉิง   หน้าเหมือนดาราหนุ่มตัวประกอบของช่อง3 เมื่อสิบกว่าปีก่อน  เราไม่รู้ชื่อเค้า ใครพอจำดาราคนนั้นได้ช่วยบอกชื่อมาหน่อยนะคะ   หน้าเหมือนกันมากๆค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่