เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

Yamaha Finn มีเสียงดัง รบกวนข่วยแนะนำหน่อยครับ

1.เวลาออกตัวจะมีเสัยง แก๊กๆ แถวๆ โซ่ ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะโซ่เริ่มหย่อนเลยสะบัดไปโดน สวิงอาร์มรึเปล่า

2.มีเสียงดังอี้ดๆ ตลอดเวลาขับ ถ้าขับเร็วๆนี่ได้ยินชัดมาก เกิดหลังจากไปลุยน้ำท่วมมาช่วงฝนตกหนักๆ

3.เวลาผ่อนคันเร่ง ปกติจะเป็นเสียงโซ่แชะๆ เบาๆ แต่ตอนนี้เป็นเสียงฝืดๆ บางทีก็มีเสียงแก้กๆ แล้วรู้สึกรถมันหน่วงๆ 

สอบถามผู้รู้ครับ กำลังจะเอารถไปเช็ค 4000 โล แต่ดันยังไม่มีเวลาเลย เลิกงานศูนย์ก็ปิดแล้ว ขอบคุณล่วงหน้าครับผมม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่