ขอคำแนะนำวิธีหางานที่ญี่ปุ่นหน่อยค่ะ มีN2

สวัสดีค่ะ รบกวนขอคำแนะนำจากทุกท่านๆหน่อยนะคะ

ตอนนี้เจ้าของกระทู้ทำงานอยู่บริษัทญี่ปุ่นแห่งหนึ่งในไทย เป็นล่ามค่ะ
สอบผ่านวัดระดับ N2 แล้ว มีความคิดอยากจะไปทำงานที่ญี่ปุ่นค่ะ
นอกจากวิธีสมัครจากที่ไทยไปเลย พอจะมีวิธีอื่นแนะนำไหมคะ
อย่างเช่น ไปเรียนที่โรงเรียนภาษาที่มีการช่วยหางานหลังจากเรียนจบ ก่อนสัก3เดือน

หรือท่านใดมีประสบการณ์เกี่ยวกับการหางานที่ญี่ปุ่น รบกวนแชร์ประสบการณ์กันหน่อยนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่