ช่วยแน่นำผมเรื่องทริปให้หน่อยได้มั้ยครับ คือผมจะไปญี่ปุ่นครั้งแรกที่ โอซาก้า

พวกผมจะไปที่โอซาก้า ในวันที่ 11 - 15 เดือน พฤศจิกายน ปีนี้ 
และยังไม่ได้วางแผนอะไรไว้เลย ตอนแรกที่ไปก็แค่ไปทำธุระที่ โอซาก้า แถวๆนัมบะเฉยๆ 
ทีนี้ได้ไปศึกษามานิดหน่อย หลายๆคนคือไปต้องไปเที่ยวจะได้คุ้ม ซึ้งผมไม่รุ้ว่าที่ไหนควรไปจิงๆ ไปตามเน้ตบางทีมันก็ไม่ค่อยดี
เลยอยากมาถามผุ้ที่เคยไปเที่ยว แนะนำให้หน่อยครับ จะไปเมืองข้างๆได้หมดนะครับ ช่วยแนะนำให้หน่อยนะครับ 
แต่ถ้ามันกว้างไป ผมขอแบบ ไปถ่ายรุป อินกับธรรมชาติวัฒนธรรมนั้นๆ พวกศาลเจ้า หรือไปตามการกินก้ได้นะครับหรือจะแหวกแนวกว่านี้ก้ได้นะครับ
รบกวนช่วยชี้แนะด้วยนะครับ อ่อละผมขอถามอีกเรื่องนะครับ แนะนำตั๋วพวกการเดินทางด้วยนะครับ ทางนี้ยังมึนๆกับพวกตั่วยุเลย ตามตรง ไม่เข้าใจ มากๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่