ควรเอาแมวแบบกึ่งปิด-เปิด มานอนด้วยไหม

ตามหัวข้อเลยค่ะเเต่เเมวเราที่ได้มาได้น้องมาตอน4 เดือนเป็นเเมวขี้อ้อนติดเจ้าของ
ขนาดเราเป็นเจ้าของใหม่น้องมานอนข้างๆลุกมาเลียมาจุ้บเอาอุ้งเท้ามาลูบหัวมานอนข้างๆ
ถ้าพลิกตัวไม่เจอก็ตื่นร้องหาเหมือนเด็กน้องไม่ชอบอยู่ตัวเดียวปัญหาคือเจ้าของเก่าเลี้ยงแบบกึ่งๆ
แต่เราไม่ทราบตอนน้องนอนนะคะว่านอนแบบไหนเพราะเขาไม่ได้เเจ้งไว้อันนี้เราพบเจอเอง
นั้นแหละค่ะ555 คือน้องมาแบบระบบกึ่งเเล้วเราเอามานอนด้วยจะอันตรายไหมคะ
แล้วถ้าเปลี่ยนให้น้องเป็นระบบปิดจะได้รึป่าว.... //เจ้านายชอบคลุกฝุ่นกับนอนโพลงหญ้า
เหมือนกระทู้อวดเเมวเลยเเต่ถ้าเราเอาน้องไปนอนตัวเดียวกลัวว่าจะร้องทั้งคืนอะคะ เราควรทำยังไงดีคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ก่อนอื่นเลย ถ้าเลี้ยงปิดได้  ปิดเลยคับ

แมว เข้าออก เชื้อโรค เห็บ มาแน่นอน

แล้วยิ่งเอามานอนด้วย เราจะแย่

แต่ถ้าเลี้ยงปิดไม่ได้ อย่าเอาเข้าไปนอนเ้วยคับ
แสดงความคิดเห็น