ขอสอบถามครับ ทำยังไงให้ samsung s10+ แจ้งเตือนแล้วหน้าจอติดครับ

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ ตอนนี้เวลามีการแจ้งเตือนหน้าจอมันจะมืดไม่ติดอะครับ

ต้องจิ้มดูหรือเปิดปุ่มดูถึงจะรู้ว่ามีการแจ้งเตือนครับ แต่เสียงอะไรมาปกตินะครับ

อยากให้เป็นเหมือนเครื่องอื่นที่มีการแจ้งเตือนแล้วหน้าจอมันจะขึ้นโชว์ให้เลยโดยที่เราไม่ต้องกดปุ่มเปิดดูเองอะครับ

พอจะมีวิธีตั้งค่ามั้ยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่