ช่วยหาชื่อหนังให้หน่อยได้ไหมคะ 5555 🙏🙏🙏🙏🙏

คือเราตามหาหนังเรื่องนี้มานานมากค่ะ หนังค่อนข้างนานแล้ว เราจำเรื่องได้พอคร่าวๆ
คือ แม่พระเอกอยากหาคู่ให้ลูก เลยนัดกับครอบครัวนางเองไปกินข้าวที่ร้านอาหารนางเอกแถบจะไม่พูดอะไรเลย เป็นคนเงียบๆ
หลังจากนั้นเค้าได้แต่งงานกัน พอคืนเข้าหอ นางเองสั้นมีอาการผีเข้า ไม่แต่ใจว่าพูดภาษามอญหรือเขมร พูดว่าอยากกลับบ้าน
นางเอกต้องใส่สร้อยพระตลอด พอผีเข้าก็จะหายออกจากบ้าน แล้วก็ไปเป็นลมสลบตามที่ต่างๆ จนพระเอกรู้อยากหาทางแก้ไข
นางเอกเลยเล่าให้พระเอกฟังว่า ตอนเด็กๆไปเล่นน้ำตกแล้วเกิดจมน้ำ แล้วผีก็สิงติดตามเธอมาตลอด ทุกตอนดึกผีจะมาสิงร่าง
พระเอกก็ตัดสินใจพานางเอกไปที่น้ำตกนั้น เพื่อนส่งวิญญาณผีตนนั้นกลับขึ้นไปที่ภูเขาบริเวณน้ำตก
เราจำได้แค่นี้
ช่วยหาหน่อยได้ไหมคะ ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ 🙏🙏🙏🙏
เพี้ยนจริงจัง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่