สอบถามเกี่ยวกับวีซ่าออสเตรเลียค่ะ ใครรู้ช่วยทีค่ะ

ว่าไปเปลี่ยนชื่อ และนามสกุล มาค่ะแต่การสะกดภาษาอังกฤษไม่เปลี่ยนเลยค่ะ เราควรไปทำพาสปอร์ตใหม่ไหมคะ 

1.ถ้าทำพาสปอร์ตใหม่เลขพาสปอร์ตก็จะต้องเปลี่ยน จะมีผลอะไรกับวีซ่าออสเตรเลียไหมคะ ถ้ามีผล เราควรทำอย่างไรคะ

2.ถ้าไม่ทำพาสปอร์ตใหม่รอจนหมดอายุ จะมีผลอย่างไรไหมคะ (พาสปอร์ตมีอายุเหลือ3ปีค่ะ )

3.ถ้าเปลี่ยนชื่อภาษาไทยแค่ตรงหน้าพาสปอร์ตแต่ยังคงใช้ เลขพาสปอร์ตเดิม จะยังได้ไหมคะ

ขอบพระคุณมากค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ไปทำเรื่องเปลี่ยนชื่อในหนังสือเดินทางเก่าได้ถ้ายังมีอายุอีกหลายปี ค่าธรรมเนียมร้อยบาทมั้ง จะมีบันทึกให้ในหน้าหนังสือเดินทาง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่