จะแก้ปัญหาแมวเร่ร่อนที่เป็นเจ้าถิ่นเดิมที่ชอบมาคุ้ยโน่นคุ้ยนี่ในบ้านยังไงครับ​ อย่างเช่น​ มาฉี่รดของ​ มาคุ้ยของกิน???

คือจขกทมีปัญหาที่แบบจริงๆจะแก้ก็แก้ได้แต่ก็ไม่มั่นใจว่าจะช่วยได้หรือเปล่า​ คือบ้านจขกทเดิมน่าจะเป็นสวนเป็นพวกพื้นที่ที่แมวมันมาอยู่น่าจะป่านี่แหละถ้าจำไม่ผิดแล้วแมวเร่ร่อนแมวจรจัดมันชอบมาวุ่นวายมาฉี่ในบ้านเลอะพื้นเลอะของในบ้านหมดเลยย​ มาคุ้ยของกิน​ บอกแม่ก็แล้วแม่ก็พยายามจะเอากระสุนมายิงไล่แต่ก็ไม่ทำ​ เคยทำมันก็พยายามสับขาหลอกกับเรา​ จขกทเมื่อก่อนเคยคิดวางยาเบื่อแต่คิดไปคิดมาตอนนี้ก็ไม่อยากฆ่าสัตว์​ตัดชีวิตกลัวบาปด้วยแล้วก็ทำไม่ลงด้วย​ ตอนแรกมันคิดไม่ออกจริงๆ​ บอกแม่ให้จ้างช่างมาจับมันไปพวกสถานจับสัตว์​จรจัด​ พวกทางการแม่ก็บอกใครจะมาจับ​ เอ่อแล้วจะปล่อยให้มันเป็นแบบนี้เหรอครับ?? 
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่