คำนวณค่าโดยสาร บัตรแรบบิต

ที่ทำงานติด BTS ครับ โดยจะต้องใช้ BTS เดินทางไปทำงานเป็นหลัก จ-ศ 
ผมก็เลยไปศึกษาเรื่องบัตรเติมเที่ยว 30 วัน 
ซึ่งไปทำงานทุกวัน ไป-กลับ 50 เที่ยว 1,300 บาท น่าจะพอ
บ้านผมอยู่แถว BTS วุฒากาศ ปลายทางที่ผมจะไปคือ BTS อารีย์
ซึ่งอ่านๆดูเนื้อหา เป็นส่วนต่อขยายสายสีลม ซึ่งที่ผมอ่านมัน 
"ใช้เดินทางได้ตามจำนวนเที่ยวที่เลือกตามโปรโมชั่น โดยไม่จำกัดระยะทาง ยกเว้น สถานีส่วนต่อขยายรถไฟฟ้าสายสุขุมวิทและสีลม"
ผมเลยไม่มั่นใจว่าใช้บัตรเติมเที่ยว ได้ไหม ต้องเติมเงินค่าสถานีส่วนขยายรึป่าว
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เรียนสมาชิกหมายเลข 5543861 ถ้าจะเดินทางเข้า-ออก สถานีส่วนต่อขยายต้องเติมเงินในบัตรค่ะ
การเดินทางเข้า-ออก ที่สถานีส่วนต่อขยายสายสุขุมวิท ได้แก่ สถานีบางจาก ปุณณวิถี อุดมสุข บางนา แบริ่ง และสำโรง หรือสถานีส่วนต่อขยายสายสีลม ได้แก่ สถานีโพธิ์นิมิตร ตลาดพลู วุฒากาศ และบางหว้า หักค่าโดยสารเพิ่มเที่ยวละ 10 หรือ 15 บาท ( ขึ้นอยู่กับประเภทบัตรโดยสาร )
สามารถดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ตามลิงค์นี่ค่ะ  https://www.bts.co.th/files/uploads/service/announcev2.pdf

Jintana
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่