ไม่บินตรง แต่ไปต่อเครื่องที่เวียดนาม ยุ่งยากและน่ากลัวไหมคะ

สอบถามคะ จะพาลูกชายวัย 5 ขวบ ไปเที่ยวเกาหลีช่วงสงกรานต์ ปี 63 คะ (เราสะดวกแค่ช่วงนี้จริงๆ ช่วงที่โปรถูกๆไม่เคยได้ว่างเลย T__T) 
ตอนนี้เลยเริ่มดำเนินการหาตั๋วเพื่อจองคะ (เขาว่าจองนานจะได้ราคาตั๋วที่ถูก) ไปดูของหางแดง และป้าม่วง แล้วราคาแอบแรง แต่ก็พอเข้าใจว่ามันคือช่วงหยุดยาวเลยแพงขนาดนี้ เลยไปมองแบบต่อเครื่องคะ มีที่น่าสนใจ คือของ เวียดนามแอร์ไลน์คะ ต่อที่ฮานอย ราคาตั๋วถูกกว่ากัน 15,000 บาท เราเลยคิดว่า อยากเก็บเงินจำนวนนี้ไว้ กิน เที่ยว น่าจะดีกว่า 

การต่อเครื่องใช้เวลานั่งๆ นอนๆ อยู่ที่สนามบินฮานอย ประมาณ 5 ชม. กว่าๆคะ ทั้งเที่ยวบินไปและกลับ ใครพอมีประสบการณ์พาเด็กเล็กๆ บินแบบต่อเครื่องไหมคะ แล้วจะสะดวกไหม วุ่นวายไหมคะ เราไม่อยากออกไปเจอตม. ต้องเจอไหมคะ เรื่องกระเป๋าก็ให้ลงที่ปลายเกาหลีได้เลยไหม
อยากให้เพื่อนๆที่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำทีคะ ว่าควรบินตรงไปเลย หรือ แบบต่อเครื่องดีกว่า ลูกเราไม่ค่อยงอแงคะ เป็นเด็กซนตามประสาแต่ไม่ดื้อ ขอแอบถามอีกเรื่องคะเวียดนามแอร์ไลน์เที่ยวบินไปเกาหลี มีจอส่วนตัวไหมคะ และได้โหลดกระเป๋าฟรีกี่กก.
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่