สอบถามผู้ที่เคยเปลี่ยนแรม iMac 27 นิ้ว ปี 2019 ครับ

พอดีผมมีแพลนจะถอย iMac ใหม่เป็นตัว 27 นิ้ว
พอดีเห็นว่ารุ่นนี้เราสามารถเปลี่ยนแรมเองได้ แถมประหยัดจากเปลี่ยนจาก shop ได้เป็นหมื่น
เลยอยากทราบว่ามีใครเคยมีประสบการณ์เปลี่ยนแรมของ iMac บ้าง ว่าจะใช้ของยี่ห้อไหนดี 
Spec ram ที่ทาง apple กำหนดว่าใช้ได้มีข้อมูลตามนี้ 

เท่าที่ดูในเว็บต่างประเทศเห็นแนะนำยี่ห้อ OWC กับ Crucial ที่เค้าการันตีว่าเข้าได้กับ iMac
แต่หาที่ขายในไทยไม่เจอ ในไทยมีแต่ยี่ห้อ Kingston กับ Corsair

แต่ก็ยังไม่เห็นมีรีวิวจากคนใช้จริงว่าใช้แล้วลื่นดีไหม หรือมีปัญหาตรงไหนรึเปล่า 
จึงอย่างถามผู้มีประสบการณ์ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่