จะเข้า Bios ได้ยังไงครับ ถ้าคอมพิวเตอร์ไม่มี UEFI?

ผมจะเข้าไปปรับ option ใน Bios อ่ะครับ แต่ผมลองเข้าไปใน Advanced startup แล้วไม่มี UEFI มีทางจะเข้าไปปรับทางอื่นมั้ยครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ไอ้ที่เข้าไปจนเจอเมนูต่างๆ พวกนั้นแหล่ะ เค้าเรียกว่า BIOS

ส่วน UEFI คือ BIOS ระบบใหม่ (ขยายความสามารถของ BIOS ออกไปอีก, ไม่อธิบายเพิ่มนะ)

ใน BIOS ไม่มีที่ให้เปิด/ปิด UEFI ก็แสดงว่าไม่มีให้ใช้, ไม่รองรับ (เก่าเกิน)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่