น่าเกลียดหรือเปล่าถ้าเราเอากระติกไปซื้อน้ำแข็งเปล่าที่เซเว่น

อยากถามเพื่อนๆว่าถ้าผมเอากระติกไปเองเพื่อจะกดซื้อน้ำแข็งเปล่าที่เซเว่น กระติกนี้ก็เป็นของแลกจากแสตมป์ ผมให้พนักงานยิงบาร์โค้ดราคาถุงขนาด 8 บาท ซึ่งใหญ่สุดของร้าน แต่น้องพนักงานคุยกันว่า ยิงไปเถอะแล้ววันหลังจะลองกดดูว่ามันเยอะกว่าใส่ถุงหรือเปล่า จึงขอถามเพื่อนๆว่าผมเอาเปรียบร้านไปหรือเปล่า เพราะฟังจากที่น้องพนักงานพูดกันรู้สึกเหมือนกำลังเอาเปรียบร้านอยู่ ก็แค่เห็นว่ามันสะดวกดีไม่หกง่าย เก็บได้นาน และงดใช้ถุงตามที่เซเว่นกำลังรณรงค์ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่